.
Hồ sơ CR1 - binhdo
Kiểm tra tình trạng hồ sơ:
. Khi nào HS được mở?
. HS đã hoàn tất chưa?
. Có được xếp PV chưa?

1. Gọi phone: (603)334-0700
. Chỉ có thể gọi vào giờ làm việc từ 7:00 AM đến 12:00 PM (Eastern time), từ thư hai đến thứ sáu, trừ ngày lễ.

. Khi gọi bạn sẽ gặp trực tiếp nhân viên NVC do đó không thể gọi hỏi thăm tin tức của HS nếu không phải là người bảo lãnh; người được bảo lãnh hay luật sư của hồ sơ. Do đó VietDitru KHÔNG thể gọi giúp bạn.

2. Dùng Mẫu Thư theo quy định của NVC
. Bấm: Public Inquiry Form để gởi NVC hỏi thăm tin tức.
. Cần hướng dẫn, bấm: Hướng dẫn điền Public Inquiry Form

.

Xin chào cả nhà! Em sang Mỹ theo diện đoàn tụ và đã có quốc tịch Mỹ. Tháng 11/2019 vừa rồi đã về Việt Nam làm đám cưới. Em đã làm xong thủ tục kết hôn và đã có giấy kết hôn.
Nay em muốn bảo lãnh vợ mình sang Mỹ, đang mò mẫm điền đơn I-130 và I-130A để mở hồ sơ bảo lãnh.

Xin cho em hỏi là đơn I-130A có đoạn (If you reside overseas, you still must complete Form I-130A, but you do not need to sign the form.), hiện tại em vẫn còn ở Việt Nam với Vợ em thì ngay bây giờ em in form I130A ra cho vợ em ký luôn hay là không cần phải ký như trong hướng dẫn (nếu như không cần phải ký thì có cần ghi thêm ngày tháng điền đơn không?) Khoảng giữa tháng 12/2019 em mới trở lại Mỹ để nộp đơn.

Hiện tại Vợ em đã mang bầu 1 tháng, có cần thông báo tin này kèm theo timeline và hình ảnh chứng minh quan hệ của hai vợ chồng không ạ? Hay là chờ tới lúc bé được sinh ra?

Xin cảm ơn cả nhà.

613762 top -

Xin cho em hỏi là đơn I-130A có đoạn (If you reside overseas, you still must complete Form I-130A, but you do not need to sign the form.), hiện tại em vẫn còn ở Việt Nam với Vợ em thì ngay bây giờ em in form I130A ra cho vợ em ký luôn hay là không cần phải ký như trong hướng dẫn (nếu như không cần phải ký thì có cần ghi thêm ngày tháng điền đơn không?) Khoảng giữa tháng 12/2019 em mới trở lại Mỹ để nộp đơn.
Vợ bạn ký luôn và phải ghi ngày tháng năm.

Hiện tại Vợ em đã mang bầu 1 tháng, có cần thông báo tin này kèm theo timeline và hình ảnh chứng minh quan hệ của hai vợ chồng không ạ?
Cần

613764 top -
Dạ, em xin cảm ơn cochin nhiều :)

613766 top -

Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Image
Update
PayPal về email:
thuquy.vietditru@gmail.com

Chi phiếu gửi về:
Jimmy Ton
4369 46 St.
San Diego, CA 92115

Việt Nam chuyển tới:
Phạm Thị Tuyết Phượng
Số tài khoản: 4973099
ACB Châu Văn Liêm, TPHCM

Ý kiến về Quỹ VietDitru

*THÔNG TIN QUAN TRỌNG: Do tình hình dịch COVID-19 diễn biến phức tạp, từ ngày 19/3, Đại Sứ Quán và Lãnh Sự Quán Hoa Kỳ sẽ ngừng phỏng vấn cấp xét thị thực. Toàn bộ lịch hẹn từ ngày 19/3 trở đi sẽ bị huỷ. Xem thông tin chi tiết

Image
Image